Skip to main content

KUFUNGWA KWA SOKO YA BURMA NI FURAHA WAKAAZI WA NAIROBI

Mtunzi: Odhiambo Danyell

Ni bayana kwamba wenyeji wa Nairobi na vitongoji vyake wana kila
sababu ya kutabasamu baada ya tangazo la kufungwa kwa soko maarufu la
nyama kwa jina Burma. Hatua hii imechochewa na  tabia ya  wafanyi
biashara kukaidi kutii sheria za wakaguzi wa afya.

Kabla ya kungamua hatari inayowakodolea macho walamba minofu katika
soko hilo ni heri nikufafanulie taswira halisi angalau ufahamu
chimbuko la  hatua hii. Punde tuu unapofika katika lango kuu la soko
hilo utakaribishwa na harufu mbaya inayoninginia hewani.

Kando na hayo, utashuhudia jaa kubwa la taka la kusheheni pembe za
wanyama, makombo ya minofu pamoja na maji taka iliyozagaa kila sehemu.
Hatimaye, utawaona chokora wakibishana na mbwa ambao hukukwangura jaa
hilo wakitafuta pato lao.

Kuingia ndani, utapishana na wafanyi biashara wa nyama waliovalia
ovaroli chafu za kutona damu wakibeba bidhaa hiyo kiholela huku
wakivuka mitaro iliyosakamwa na maji taka iliyoganda wakati
wakisindikizwa na vikosi vya nzi.

Aidha, kwenye maduka na hoteli , hutakosa kujionea jeshi kubwa  la nzi
ambao  wameteka nyara kila sehemu hata kuwalazimisha wenyeji kurusha
rusha mikono wakati wakiendelea kufurahia mapishi rojorojo ambayo
huandaliwa kwenye hoteli hizo za Burma.

Tushamhoji mgonjwa na sasa hatuna budi kugeukia daktari angaa tupate
tiba kwa hali hii mbaya kwa vile ni wazi, tusipojenga ufa  tutajenga
ukuta. Hivyo, wakati tukiwakemea wafanyibiahsra wa Burma na kukumbatia
hatua ya kufunga soko hilo ni muhimu mikakati kabambe iwekwe ili
kuepusha wenyeji wa soko hilo na mikurupuko ya magonjwa.

Hayo ni tisa, kumi ni kwamba ili kupata suluhisho la kudumu soko hilo
lafaa kubomolewa na hatimaye kujengwa upya huku wakizingatia miundo
msingi za kuimarisha usafi. Aidha, sheria za baraza la jiji pamoja na
zile za wizara husika zinapaswa kukazwa. Mwisho, wenyeji wanapaswa
kufanyiwa hamasisho kuhusu umuhimu wa kudumisha usafi na hatari ya
kuendelea kufanya kazi zao katika mazingira hayo.

Comments

Popular posts from this blog

MAPENZI KIZUNGU ZUNGU

MTUNZI: ODHIAMBO DANYELL Mawimbi makali baharini yalikimbizana na hatimaye kusukuma maji hadi ufukweni. Pembeni, Bahati alionekana ameshika kijiti kirefu mkononi akijaribu kuchora umbo la moyo wa mapenzi kwenye changarawe mbichi huku maji ya bahari yakifuta. Angani, ndege aina ya korongo na mbayu wayu wangeonekana wakicheza cheza huku tufani kali zikifanya matawi ya minazi ufuoni kupukutika. Nikijistiri juu ya roshani(balcony) katika hoteli ambayo tulikuwa tumekodisha nilisalia kula kwa macho. Nilibakia kinywa wazi kuona madhari ya kutamanisha jinsi jua ilizama upeoni na kufanya maji ya bahari kupiga rangi ya manjano. mawazoni, nilitawaliwa na picha za harusi yetu jana yake katika ukumbi wa pataneni . Hatua chache niliona suti yangu ambayo ilikuwa ingali sakafuni baada ya usiku yenye sarakasi si kidogo. Ajabu, marashi yenye uhai aliyopiga Bahati ilikuwa bado imesakama pua yangu.Waliosema harusi ni kilele cha mapenzi hawakukosea hata kidogo. “Honey…………Rashidy! Rashidy!” Kwa...

SIRI ZA CHUO KIKUU CHA DAYSTAR

Njoo unisome kwa makini S.L.P 927 MACHO PLAZA Kwa wewe unayenisoma, Habari za utokako? Naona unahema kweli ukitaka kujua yaliyojiri hivi leo kwenye barua hii. Hee! By the way, ikiwa wataka tuelewane naomba uwache kuniangalia kwa hizo macho za kushiba chuki na dharau. Kabla nikuendelezee udaku! Tafadhali wacha kuangalia kando kando ukinisoma. Unawafanya wapita njia wanadhani tunawasengenya humu. By the way, usha ambiwa na yeyote hivi leo kwamba watamanisha? Ooooooooooooh! Nisamehe. I mean.... you are fearfully and wonderfully made. Sitaongeza wala sitapunguza. Niwie radhi siwes kutranslate, please! Mwelezee.. aliye kando yako aje akusaidie. Kabla nikupatie udaku, natamani niulize swali moja tuu. Nihakikishie kwamba hutanuna! Naogopa lakini heri niulize tuu atleast tusafiane nia. Hivi mbona una blush sana? Kama nimekubamba si uniambie tuu ama uwaite wanafunzi wenzako waje wasome uhondo. Matawi ya miti naona inapukutika kutokana na upepo mkali unaofagilia kutoka milima ya l...

MAPENZI KIZUNGU ZUNGU “SEASON TWO”

“Darling funga macho nikuambie kitu” Bahati alinishurutisha kwa sauti ya upole. Bila kusita, nilifikicha macho yangu kwa viganja vya mkono nikiwa na hamu ya kujua kilichokuwa chaningoja. Bahati alikuwa na uzoefu wa kunifanyia utani wa aina hii haswa wakati penzi lilkuwa limemchachawiza. Mara ya mwisho alitumia mbinu hii, ni wakati aliponiletea pete ya dhahabu afisini. Wakati nilipokuwa nimeziba macho, mawazo mengi yaligongana akilini. “labda ana siri Fulani anataka kunieleza ama ni zawadi anataka kunipa? aaah! Potelea mbali, liwe liwalo!” nilijisemeza moyoni. Ghafla, Mlipuko mkubwa ulisikika hatua chache. sekunde kadhaa baadaye, nilijipata nimelala kifudifudi ardhini huku shati yangu ikitoja damu. “Mungu wangu! Mungu wangu! ” nilibaki kupiga kite huku nikichirizikwa ovyo na damu utosini. Nilikazana kulinda nguvu kiasi niliyokuwa nimebaki nayo, macho yangu yalipepesa na kuranda randa ovyo nikitafuta alipokuwa Bahati wangu. Mita chache, niliona mawimbi ya bahari yenye hasira y...